Tập thể lớp 8A THCS Lê Ngọc Hân
Chúc các Member của diễn đàn 8A THCS Lê Ngọc Hân có một ngày tươi đẹp, tinh thần sảng khoái và luôn nở nụ cười trên môi!!!! ^o^
Chúc các Member của diễn đàn 8A THCS Lê Ngọc Hân có một ngày tươi đẹp, tinh thần sảng khoái và luôn nở nụ cười trên môi!!!! ^o^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Năm học 2010 - 2011

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Một bài hát ý nghĩa

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Beatboxer Thang_RG

Reps : 34

Một bài hát ý nghĩa Empty
Bài gửiTiêu đề: Một bài hát ý nghĩa   Một bài hát ý nghĩa Empty26/12/2009, 11:10 pm

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=-aAY9Og3VY
Dizz My Life
Trình bày: Lil' Knight
Sáng tác: Lil' Knight

Đã bao giờ trong 1 lúc nào đó.. ngồi giữa mùa đông lạnh giá dày vò thân xác tan mình trong sương gió.. ko 1 ánh đèn đường lấp ló chui vô 1 xó thu mình gò bó... nhìn dòng người qua lại.. mong có tấm áo lành 1 manh chiếu rách... cuônlâys thân mình.. xin 1 chút tình.. ban phát đâu đây những ánh mắt nhìn miệng đời coi khinh.. phớt lờ lang thang giữa chợ nhặt những miếng ăn thừa vung vãi.. chạy chốn nỗi sợ hại khi có bóng người chạy lại.. miệt mài theo năm tháng dài.. chờ hoài mong chờ 1 ngày mai.. đón nhận 1 vòng tay ai vỗ về ấp ủ.. bất chợt mơ về những tháng ngày cũ đã xa rồi.. dư âm đâu đây những tiếng cười nô đùa bên mẹ cha. Những lúc khó oà vấp ngã trong cuộc đời.. nép vào bờ vai mềm mại dịu dàng khi mẹ chạy ra ôm con vào lòng. Những lúc ngủ say trong giấc nồng đc cha nâng niu đưa vào phòng.. ru con vào giấc ngủ.. kể những câu chuyện thật là cũ.. nhưng bao nhiêu đó cũngđã quá đủ cho con 1 cuộc sống bình yên.. 1 giấc mơ thần tiên.. chợt tan biến.. khi cuộc sống của con chìm vào luân phiên.. trở lại với hiện tại.. suy nghĩ bỗng nhiên tan biến!

[choruz:]

And when I'm gone, just carry on Don't mourn, rejoice Everytime you hear the sound of my voice Just know that, I'm lookin' down on you smilin' And i didn't feel a thang So baby don't feel no pain Just smile back

Vào 1 ngày khác với mọi ngày.. có 1 người xa lại.. mẹ kêu tôi gọi bằng bà.. là cha tôi nhưng ko phải là cha tôi.. và mẹ tôi vẫn là mẹ tôi nhưng từ ngày hôm đó dường như đã ko còn là chính mẹ tôi tình thương dành cho tôi chia đôi.. vào những đêm đẹp trời.. người đàn ông đó về nhà và rượu say ko tiếc lời... chửi mẹ tôi ko trừ 1 chữ 1 lời.. đánh đập tôi tơi bời.. trên khuôn mặt tôi đã ko còn giữ lại đc những nụ cười.. những lúc roi vọt thù hằn để lại trên người tôi những vết sẹo theo tôi suốt cuộc đời.. tôi ko bao giờ quên... tại sao mẹ tôi khóc.. ôm tôi vào lòng xót xa chăm sóc tôi hàng đêm... rồi ngày sau đó lịa bỏ mặc tôi khi có người đàn ông kia kề bên.. tôi muốn biết tại sao.. hãy trả lời tôi đi nào.. tôi đang có gắng thét gào.. chỉ cho tôi lối đi nào.. có cách nào.. ko có ai quay đây sao.. hãy cứu tôi đi nào.. ko có ai 1 hay sao.. hãy trả lời tôi đi.. xung quanh trống vắng im lặng làm chi??? where are u mah daddy help me???

choruz****

Tôi có thể thực hiện đc những giấc mơ.. ba tôi có thể viết cho tôi những vần thơ.. có thể chỉ tôi đọc nhưng mẹ đã làm cho tôi khóc.. ko mẹ tôi ko như vậy mẹ tôi ko thể như n~ j tôi thấy.. vẫn là mẹ tôi đấy.. nhưng mà sao.. biết làm sao.. nhưng mà sao.. và người kia là ai.. ko phải là ba tôi tôi ko có quyền làm thay đổi cuộc đời cũng như tôi dạy bảo tôi.. đánh đập tôi chửi rủa tôi .. chỉ 1 lần nữa thôi.. tôi thề tôi sẽ cho ông biến khỏi cuộc đời.. cho dù mắng tôi 1 đời là 1 kẻ giết người.. mắc lỗi với mẹ tôi.. nhưng mẹ ơi... đó là những j mà 1 đứa con có hiếu có thể làm cho mẹ 1 lần cuối.. đc thấy con cười với mẹ như 1 đứa con ngoan.. như những toi gia tình chung ta có thêm ba ấm cúng nồng nàn nâng những bát cơm ngon ngồi sum vầy trên cùng 1 chiếc bàn.. con thực sự ko muốn cảnh nát tan.. ai oán vì than.. cuộc đời rối loạn như vậy.. khi mệ thương 1 người khác 1 người ko đáng tin cậy.. 1 người mà mẹ ko nên thấy.. con viết bài hát này khi con đã đi xa.. đến một nơi xa lạ.. vùng trời yên ả.. ko như n~ ngày tháng qua.. con ko mẹ ko cha.. n~ ngày tháng thiết tha đối với con đã xa rồi.. nỗi đau diet da nên khép lại.. kết thúc 1 cuộc đời.. và khi con ra đi hãy đừng nghĩ j.. và chỉ nên nghĩ là con đã từng tồn tại.. đã từng sống.. như chưa bao giờ đc sống.. đã từng mwo mộng n~ giấc mơ ko có thật những hoài niệm xót xa những giấc mơ ngỡ có thật nhưng đó vẫn chỉ là phù hoa! Khi có mẹ có ba đời con có tất cả.. con dã ko sa ngã.. con chỉ biết bay về 1 phương trời xa thả hồn theo hương hoa nhìn bóng mẹ từ xa chuộc n~ lỗi làm và nói 1 lời cảm tạ bằng tất cả trái tim thiết tha đã ngừng đập ko như đã từng đập nhu lúc mẹ sinh ra.. con cảm ơn mẹ rất nhiều.. đấng sinh thành kính yêu.. con cảm ơn cha rất nhiều.. 1 người cha hoàn hảo.. 2 người đã chỉ bảo nuôi nấng.. chăm sóc nâng đỡ vỗ về chở che.. để rồi đến 1 ngày con đc chắp cánh bay xa rồi tất cả cũng sẽ trở về với cát bụi
@admin: chuyển hộ tớ bài Nah- Nếu vào đây nhé
https://alnh.forumvi.com/
Katori Hinazuki
Tốt nghiệp cấp 2
Katori Hinazuki

Reps : 121

Bài gửiTiêu đề: Re: Một bài hát ý nghĩa   Một bài hát ý nghĩa Empty27/12/2009, 9:27 am

Hờ labay Post nhầm rồi nhờ người ta chuyển botay Thôi được rồi, vì cái tính vô tư của tôi nên coi như tôi giúp ông lần này, chứ lần sau là cảnh cáo đấy
http://vnsharing.net/forum/member.php?u=292448
zZz_lovely_H.kute_zZz

zZz_lovely_H.kute_zZz

Reps : 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Một bài hát ý nghĩa   Một bài hát ý nghĩa Empty27/12/2009, 10:35 am

hay nhy Một bài hát ý nghĩa 328493
Katori Hinazuki
Tốt nghiệp cấp 2
Katori Hinazuki

Reps : 121

Bài gửiTiêu đề: Re: Một bài hát ý nghĩa   Một bài hát ý nghĩa Empty27/12/2009, 2:52 pm

Nói chung tôi cũng là một fan Rap, cả Hiphop, hay là Rap/Hiphop anhhung (mặc kệ tôi)

Nhưng mà nghe bài này thì tôi thà nghe đi nghe lại bài Dead and Gone 100 lần còn hơn konghe

Mà này, hôm thứ 7 ý, tính tôi nhất thời nó khó chịu thôi, đừng để ý nhé haha Ông nói gì tôi cũng chả (thèm) để ý đâu mà mocmui Cho dù có thế đi nữa tôi cũng không cùng phe với bọn Vê sắc bin đấy đâu. chetdi 2 thằng dở hơi chetdi

Tặng ông cái này nhé:
Spoiler:
Cảm ơn bài viết trong phòng phỏng vấn của ông cuidau
http://vnsharing.net/forum/member.php?u=292448
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một bài hát ý nghĩa   Một bài hát ý nghĩa Empty

Một bài hát ý nghĩa
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bạn- nah (ý nghĩa lắm)